Có nên trung thành với windows 7 hay tối ưu hóa sử dụng windows 10 ?

1. Ying

Ying

Chào các bạn , mình đang phân vân không biết nên sử dụng hệ điều hành win 10 hay win 7 chỉ để chơi game, xem phim ngoài ra không có mục đích văn phòng hay gì hết. Sau khi ghost theo bản win 10 http://lyricsnmp3.com/threads/g...-soft-can-thiet-x86-x64-v4-by-hoanchien.32841 của bạn hoanchien mình có cảm giác win 10 có vẻ trì trệ hơn so với win 7 , tốc độ xử lí của CPU hơi chậm hơn so với win 7 ( có lẽ là do win 10 nặng hơn và nhiều ứng dụng hơn ??? ) ngoài ra thì win 10 cá nhân mình thấy nó không được đẹp bằng win 7 ( cái này k quan trọng, chủ yếu là hiệu năng chơi game) thấy theo thông tin thì chỉ có win 10 mới hỗ trợ Directx 12(cái này dân mạng nói rất đáng quan tâm), mình đã cài rồi , cùng tất cả các driver cần thiết nhưng mình cảm thấy win 10 vẫn chậm hơn so với win 7 mình cũng k biết tại sao nữa , mong các bạn cho mình lời khuyên và giải pháp để sử dụng 1 hệ điều hành phù hợn nhất với nhu cầu của mình , dưới là cấu hình máy
    CPU: Intel Pentium G4400 3.30 GHz (skylake)
    HĐH: WINDOWS 10 Pro by hoanchien
    VGA: MSI GTX 1050Ti 4GB OC 1 quạt
    Main: ASUS H110-K
    RAM: 8GB 1 thanh
    PSU: Seasionic 430w
    HDD: WD 1TB
    SSD: chưa có
    -Các bạn tư vấn hệ điều hành giúp mình cho cấu hình này với, mình có thể nâng cấp, chỉnh sửa cấu hình này, xin cảm ơn

Ngoài Bản Có nên trung thành với windows 7 hay tối ưu hóa sử dụng windows 10 ? còn rất nhiều bản Ghost win 10 update mới nhất cho cả Pc lẫn Laptop
    Các bạn xem hướng dẫn bung ghost để ghost nhanh và ít lỗi nhất nhá

Chú ý trước khi Ghost PHẢi kiểm tra mã MD5 nếu đúng mới ghost sai thì phải download lại. Sau khi ghost ếu bạn đang cần cài driver cho máy thì hãy dùng Easy Driver Pack giúp cài driver offline cho mọi máy hoặc dùng DriverEasy Professional giúp dò tìm driver online sau đó cài cho máy tính ban.Các driver này hỗ trợ tất cả các phiên bản Windows và hầu hết các dòng máy tính.

2. Loading...
  3. nguoicodon

nguoicodon

Nếu muốn sự ổn định và không cần nhu cầu cao về những tiện ích mới thì bác dùng win 7 nhá. Win 7 chơi game là good nhất

4. Ying

Ying

Bạn có thể tư vấn cho mình một bản Ghost và chỉnh sửa bản ghost đó như nào để phù hợp với nhu cầu của mình không (tinh chỉnh win , cài phần mềm gì, loại bỏ phần mềm gì,) cảm ơn bạn

5. Ying

Ying

6. nguoicodon

nguoicodon

Mình đang sài bản này cực good.http://lyricsnmp3.com/threads/g...maytinhchienthang-ben-mai-voi-thoi-gian.33381
    Nhưng với good win 7 bác nên chuẩn bị một bản easy driver nếu thiếu thì scan luôn nhá

7. Ying

Ying

Link die rồi bạn ơi :( cho mình xin lại link với , bản này cũng tuyệt mà link die nốt hiazzz http://lyricsnmp3.com/threads/ghost-win-7-ultimate-sp1-original-x86-x64-Full-soft.26615 , nhân tiện bạn có dùng facebook không cho mình xin, có một vài vấn đề mình cần bạn giúp đỡ :(

8. nguoicodon

nguoicodon

9. Ying

Ying

10. nguoicodon

nguoicodon

11. Ying

Ying

Share This Page

Users found this page by searching for:

1. wwin 7 mod tối ưu

Vui lòng bật JavaScript!
Nếu không bật trang không thể hoạt động bình thường!